കിഡ്നി തകരാറില്‍ നേരത്തെ ആകുന്നതും തിരിച്ചറിയാന്‍

ശരീരത്തില്‍ ക്രീയാറ്റിന്‍ കൂടുന്നതും കിഡ്നി തകരാറില്‍ ആകുന്നതും നേരത്തെ തിരിച്ചറിയാന്‍. ആരോഗ്യമുള്ള വൃക്ക രക്തത്തിൽ നിന്ന് മാലിന്യങ്ങളും അധിക ദ്രാവകവും നീക്കംചെയ്യുന്നു. രക്തവും മൂത്ര പരിശോധനയും വൃക്കകൾ എത്രത്തോളം നന്നായി പ്രവർത്തിക്കുന്നുണ്ടെന്നും ശരീരത്തിലെ മാലിന്യങ്ങൾ എത്ര വേഗത്തിൽ നീക്കംചെയ്യുന്നുവെന്നും കാണിക്കുന്നു.

വൃക്ക തകരാറിന്റെ ലക്ഷണമായ വൃക്കകൾ അസാധാരണമായ അളവിൽ പ്രോട്ടീൻ ചോർന്നോ എന്നും മൂത്ര പരിശോധനയിലൂടെ കണ്ടെത്താനാകും. വൃക്കകളുടെ പ്രവർത്തനം അളക്കാൻ ഉപയോഗിക്കുന്ന പരിശോധനകളിലേക്കുള്ള ഒരു ദ്രുത ഗൈഡ് ഇതാ.

Early detection of increased creatine in the body and kidney damage. A healthy kidney removes impurities and excess fluid from the blood. Blood and urine tests show how well the kidneys work and how quickly the body removes wastes. Urine tests can also detect abnormal levels of protein in the kidneys, which are a symptom of kidney failure. Here is a quick guide to tests used to measure kidney function.