അഞ്ചു വയസ്സുള്ള കുഞ്ഞ് ഓടിക്കുന്ന ജെസിബി: വീഡിയോ കാണാം

തകർന്ന കനാൽ നന്നാക്കാൻ ഉപയോഗിക്കുന്ന ഒരു എക്‌സ്‌കവേറ്റർ വിദഗ്ധമായി പ്രവർത്തിപ്പിക്കുന്ന അഞ്ച് വയസുള്ള ആൺകുട്ടി ഫൂട്ടേജിൽ കാണിക്കുന്നു. തിയോ പെയ്‌സിന്റെ കൈകളും കാലുകളും ചെറുതായിരിക്കാം, പക്ഷേ ഒക്ടോബർ 4 ന് ഇന്തോനേഷ്യയിലെ മാലുകു പ്രവിശ്യയിലെ കൂറ്റൻ മെഷീനിനുള്ളിൽ പെഡലുകളും ലിവറുകളും പ്രവർത്തിക്കാൻ അവർ ചടുലരായിരുന്നു.

വാഹനം ഓടിക്കുന്നതിൽ പയ്യന് എപ്പോഴും കഴിവുണ്ടെന്ന് അയൽവാസിയായ മരിയോസ് പട്ടിയാസിന പറഞ്ഞു. അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു: “അവൻ തന്റെ പ്രായത്തിന് ശരിക്കും നല്ലവനാണ്. മഴക്കാലത്ത് ഞങ്ങൾ ഒരു കനാൽ നന്നാക്കുന്നു, മുതിർന്നവരോട് അദ്ദേഹത്തിന്റെ കഴിവുകൾ കാണിക്കാൻ ആവശ്യപ്പെട്ടു.”

അടുത്തിടെ തകർന്ന പാലത്തിൽ നിന്ന് അവശിഷ്ടങ്ങൾ നിറഞ്ഞതാണ് കനാൽ. അവർ വലിയ പാറകൾ നീക്കം ചെയ്യേണ്ടതിനാൽ വെള്ളം സ്വതന്ത്രമായി ഒഴുകും. മുത്തച്ഛൻ ആന്റണി പെയ്‌സ് മേൽനോട്ടം വഹിച്ചത് ജലപാതയെ തടസ്സപ്പെടുത്തുന്ന പാറകൾ നീക്കംചെയ്യാൻ സഹായിക്കുന്നതിനിടയിലാണ്.

Footage shows a five-year-old boy who is skilfully operating an excavator used to repair a broken canal. Theo Paays’ hands and feet may be small, but they were agile enough to work the pedals and levers inside the huge machine in Maluku province, Indonesia on October 4.

His neighbour, Marios Pattiasina, said the boy always had talents in driving vehicles. He said: “He is really good for his age. We are repairing a canal for the rainy season and he was asked by the adults to show his skills.”